साहित्यिक ख़ज़ीना
कवितांचा शोध घेता घेता, खरे पाहता एका सुर्हुदाच्या ओळखीतून पुढील खजीना सापडला.
http://www.belvalkarhousing.com/
या साइट वरती "ऐसी अक्षरे" नावाच्या नियतकालिकाचे काही अंक सापडले. शांता शेळके , बोरकर , जी ए, अरुणा ढेरे अशा अनेकानेक नामवंत साहित्यिकांच्या कथा, कविता, ललीत असा ख़ज़ीनाच हाती लागला आहे. एक एक डाऊन लोड करत वाचत आहे.
लहानपणी चिवड़ा लाडूचे बोकाणे भरत भरत वाचलेले साहित्य परत वाचावयास मिळते आहे. पुनर्वाचनाचा अत्यंत उच्च आनंद अनुभविण्यास मिळत आहे. आपणा सर्वाना तो लाभावा म्हणून , सर्वांबरोबर शेअर करावासा वाटला म्हणून हा धागाप्रपंच.
मला जेवढे माहीत पडले, त्यावरून -
श्रीयुत शरदचंद्र बेलवलकर यानी "विनामूल्य साहित्य उपलब्ध करून देण्याचा" हा प्रकल्प "बेलवलकर ग्रुप तर्फे" राबविला आहे. या साइटवर त्यांचे या प्रकल्पासंदर्भात धोरण वाचण्यात आले ते पुढीलप्रमाणे - Aise Akshare is an endevour of Belvalkar Housing to regenerate and promote interest in Marathi literature. The Marathi language has a rich literary history, and this is our humble effort to promote the rich Marathi culture.
नोंदणी आवश्यक
नोंदः अंक मिळण्यासाठी नाव आणि विपत्र नोंदणी आवश्यक आहे.